
 

SAID B. MAUMBA 
Mwanzilishi wa MAUMBA BLOG 



 

 

 
DODOSO 
 
Mafanikio sio rahisi (cheap) bali ni gharama sana. Lakini je! ni kiasi gani upo 
tayari kulipia gharama kwa ajili ya ndoto zako na mafanikio yako? Sawa basi 
hizi hapa ni gharama za mafanikio yako unazopaswa kuwa tayari kulipia kama 
kweli unataka kufanikiwa.  
 

Soma zaidi…. 
 



KUTENGENEZA MTANDAO IMARA ZAIDI 

Mafanikio ni CONNECTION 
 

  



 

PANUA NETWORK YAKO.  

TENGENEZA MTANDAO ZAIDI. 
Tunapoongelea mtandao huwa napenda sana kuanza na kukupa mfano wa 
buibui, yani spider. Buibui hutega nyuzi zake/tandabui (cobwebs) kwanza kwa 
kiasi na mwendo mdogo mdogo. Haishii hapo bali kila siku huendelea kusuka 
nyuzi tu. Kila mara utamkuta yuko busy kuimarisha tandabui zake ambazo 
hutumia kunasa wadudu mbalimbali ambao bila shaka ndicho chakula chake 
kinachomuweka mjini!  

Kwahiyo kadri mtandao wa tandabui za buibui unavyozidi kuwa imara zaidi 
ndivyo anaweza kunasa wadudu wengi zaidi. Na sio wengi tuu bali wakubwa 
zaidi, maana nyuzi huwa imara sana. Basi buibui anaendelea zake kuishi vizuri 
zaidi. Hiyo ndiyo faida ya mtandao imara… sio kwako tuu ambapo ndiyo 
nimepanga na ninaenda kuongelea bali hadi hapo nadhani umeona mwenyewe 
ilivyo na umuhimu hata kwa buibui.  

Sasa naomba turudi kwako wewe!  

 

Kwani Unawezaje Kuunda Mtandao Imara Kwa Kupanua 
Network Yako Na Kutengeneza Connections Zaidi? 

Ok! Ngoja kwanza nikuulize. Hivi si umewahi kusikia watu wanasema,  

“Dunia ya sasa bila connection hutoboi.”  

 

Ni kweli wapo sahihi. Ila hapa nitakuelezea sasa njia kadhaa za kuijenga hiyo 
connection kutengeneza mtandao imara zaidi kwa ajili ya kukurahisishia 
kukutana na mafanikio yako. Na hapa ndipo ninapokumbuka kuna msemo 
niliwahi kuusoma sehemu ambao unasema,  

“Kwenye mafanikio ya biashara au mafanikio yako binafsi hayategemei 
unafanya nini au una kipaji gani bali unajuana na kujulikana na nani?”  



 

Yani nani anajua hicho unachokifanya?  

 

Kadri wengi wanavyojua unachokifanya basi kuna nafasi kubwa ya kuonekana 
na kukutana na watu sahihi. Na hapo ndipo ilipo siri ya mafanikio ambayo 
imekuwa wimbo wa taifa la MAFANIKIO. Ni wimbo mfupi sana unaosema… 

 

“Ukitaka mafanikio, fanya kitu sahihi, mahala sahihi, na watu sahihi, ndani ya 
muda sahihi, katika namna au njia sahihi” 

 

Hiyo ndiyo kanuni mama ya mafanikio popote pale. Lakini sasa umeona hapo 
kwenye watu sahihi. Ni hapo ndipo uchawi wa connection unapoanzia. Yani 
itabidi ufanye juhudi na bidii ukutane na ujuane na watu wengi zaidi. “Penye 
wengi, pana mengi” lakini pia, hapakosi watu sahihi kwa ajili yako. Kwahiyo 
nafasi ya mtandao imara (Strong Network) ni muhimu sana kwenye safari ya 
mafanikio yako. Na nimedhamiria kukuelezea kwenye kurasa chache 
zinazofuata. 

  



 

SASA VIPI TUNAWEZA KUUNDA  

NA KUPANUA NETWORK ZETU? 
 

Zipo njia nyingi sana kwa kweli. Lakini hapa nimechagua kukuelezea mbinu 
au njia takribani tano ambazo unaweza kutumia au tunaweza kutumia katika 
kukuza network yetu, katika kuunda connections zaidi itakayotusaidia 
kukutana na watu sahihi katika kitu tunachokifanya na kisha kufikia mafanikio. 

 

1. MAWASILIANO KWANZA 
Network inaanza pale unapobadilishana business card. Pale unapobadilishana 
nambari ya simu. Na pia pale unapomtajia mtu na kisha kubadilishana majina 
ya akaunti za mitandao ya kijamii au emails pia. Hapo kwa kweli ndipo 
mtandao au connections zinapoanzia. 

Mawasiliano ndiyo yatakufanya uwasiliane na watu! Yani namaanisha, 
yatakuwezesha wewe kuwasilisha mawazo (ideas), mitazamo (Attitudes), fikra 
(thoughts), maono (vision) vilevile kuonesha uwezo (abilities) na vipaji 
(talents) vyako kwa watu wengine. Lakini pia mawasiliano hayohayo 
yatakuwezesha wewe kufahamiana na watu zaidi na kujua uwezo wao, 
mitazamo yao, umuhimu wao na fursa kutoka kwao. Kwahiyo mawasiliano ni 
kama wembe. Una makali pande zote mbili. Yani yanawasaidia ninyi wote, sio 
wewe tu lakini vilevile mtandao wako. 

 

Kuna kauli maarufu sana inasema,  

“Your network, is your Networth”  

 

Sijui ushawahi kuisikia. Lakini… 



Hii offer ipo hivi 

Ndani ya siku nne kuanzia, ikiwemo leo 25/06/2022 
Jumamosi hadi Tarehe 28 utalipia gharama ndogo malipo 
kabla, na utakipata kitabu hiki siku ya uzinduzi wake hapo 
tarehe 28/06/2022 Jumanne. Ni ofa ya muda maalum na hivi 
ndivyo ilivyo:- 

Leo Jumamosi 25/06/2022 (Siku ya kwanza) 

Bei ya leo ya offer ni 1,000 tu! Kwa kitabu hiki chenye 
thamani ya 11,000 kitakapozinduliwa. Lakini Ukilipa hiyo, 
moja kwa moja nakutumia kitabu siku ya uzinduzi. Hakuna 

gharama ya ziada. 

Jumapili 26/06/2022 (Siku ya pili) 

Bei ya offer inaongezeka na kuwa 1,500 kwa watakaolipa siku 
hii, moja kwa moja nakutumia kitabu siku ya uzinduzi. Hakuna 
gharama ya ziada. 

Jumtatu 27/06/2022 (Siku ya tatu) 

Bei ya offer inaongezeka na kuwa 2,000 kwa watakaolipa siku 
hii, moja kwa moja nakutumia kitabu siku ya uzinduzi. Hakuna 
gharama ya ziada. 

Jumanne 28/06/2022 hadi saa 10 jioni (Siku ya nne) 

Bei ya offer inaongezeka na kuwa 5,000 kwa watakaolipa siku 
hii, moja kwa moja nakutumia kitabu siku ya uzinduzi. Hakuna 
gharama ya ziada. Kuwahi Ndio Ujanja! 


