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Haki zote zimehifadhiwa
Hakuna sehemu yoyote ile ya e-book hii 
inaruhusiwa kutolewa upya, kunakiliwa au 
kuhamishwa kwa namna yoyote ile. Iwe ni kwa 
njia zinazofahamika sasa hivi au 
zitakazogunduliwa hapo baadaye bila idhini ya 
mwandishi.
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∞∞∞∞∞UTANGULIZI∞∞∞∞∞

akumbuka mwaka 2013 nilikutana na 
vijana wenzangu ambao walikuwa kwenye 
mjadala mkali kuhusiana na Messi, 

Ronaldo na Neymar. Kwenye mjadala huu 

N
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walikuwa wakijadili kuhusiana na uwezo wa 
wachezaji hawa, huku wengine wakisema 
kwamba Messi na Neymar wana kipaji ila 
Ronaldo akiwa anatumia nguvu. 

Nadhani kama wewe ni mpenzi wa soka, 
mijadala kama hii utakuwa unaifahamu 
ambavyo huwa inatokea sana. Na jinsi ambavyo 
huwa inateka umakini wa watu.

Kwenye mijadala kama hii watu huwa wanatoa 
hoja zao kwa nguvu kuonesha kwamba mchezaji 
fulani ni mzuri na ana kipaji kuliko mwingine. 

Mijadala mingine ya aina hii huwa ni mijadala 
ya wasanii, ambapo huwa wanalinganishwa 
wasanii wawili. Umewahi kushiriki mjadala 
kama huo?

Hivi kwanza wewe mwenyewe unakijua kipaji 
chako? 

Mjadala kama huu ndio ulinifanya nitafakari na 
kujiuliza hivi mimi mwenyewe nina kipaji gani? 
Je, hawa wanaozungumzia kipaji cha Messi, 
Neymar na Ronaldo wanajua vipaji vyao? 
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Ukiwauliza wewe una kipaji gani wanaweza 
kukujibu? Na tokea hapo nikaianza safari ya 
kujitafuta ili niweze kujua kipaji changu. 
Maswali kama kipaji ni nini? Hivi ni kweli kila 
mtu amezaliwa na kipaji au kuna baadhi ya watu 
wachache tu ambao wamebarikiwa ndio 
walizaliwa na kipaji? Kipaji ni kitu cha kuzaliwa 
nacho au unaweza kukipata ukubwani?

Safari hiyo tu imenifunza mengi ambayo 
unaenda kukutana nayo kwenye ebook hii hapa 
ya kipekee.

Kila Mtu Kazaliwa Na Kipaji Ila Hapaswi 
Kulinganishwa Na Mwingine

Nakummbuka Albert Einstein aliwahi 
kunukuliwa akisema kwamba kila mtu ni gwiji, 
ila tatizo ni pale ambapo unamhukumu samaki 
kwa uwezo wake wa kupaa.
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Hapo ndipo nilipogundua kumbe mimi na wewe 
tuna vipaji, ila sasa kipaji changu hakiwezi 
kufananishwa wala kulinganishwa na wewe.

Ni wazi kuwa kwa vyovyote vile samaki hawezi 
kuwa gwiji kwenye somo la kupanda mti, kupaa 
wala kukimbia. Yeye uwezo wake mkubwa upo 
kwenye kuogelea na huko lazima atafanya vizuri 
tu. 

Sasa hivyo hivyo kwa kipaji chako. Hakiwezi 
kulinganishwa na mtu mwingine, unacho wewe 
na ni kwa ajili yako tu. Hakuna mtu mwingine 
ambaye anaweza kuwa na kipaji kama cha 
kwako.

Mgawanyo Wa Kitabu

Kwenye ebook hii hapa nimeeleza kipaji kwa 
kina hasa ili hata kama ebook hii anaisoma 
mtoto wa miaka sita aweze kunielewa kuhusiana 
na kipaji. 
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Kwenye sura ya kwanza nimeanza kwa kueleza 
kwamba kipaji ni kitu gani? Ambapo nimeeleza 
dhana nzima ya kipaji na jinsi kinavyofanya 
kazi.

Kwenye sura ya pili nimeeleza namna ambavyo 
unaweza kugundua kipaji chako. Je, unajiuliza ni 
kwa namna gani ambavyo unaweza kugundua 
hicho kipaji chako? Basi nenda moja kwa moja 
kwenye sura ya pili.

Kwenye sura ya tatu nimeonesha mbinu 
unazoweza kutumia kwenye kunoa na 
kuendeleza kipaji chako. Hapa utakutana na 
mbinu za kukusaidia wewe kuweza kupeleka 
kipaji chako mbali. Na kwenye sura ya nne 
tutaona kwa nini watu hawathamini vipaji vyao. 

Kwenye sura ya tano tutaona mbinu zitakusaidia 
wewe kutengeneza fedha kwa kutumia kipaji 
chako.

Tunaishi kwenye ulimwengu wa intaneti. Na 
hapa tutaingia kwenye sura ya sita ambapo 
tutaona namna ambavyo unaweza kupeleka 

http://www.songambele.co.tz/


www.songambele.co.tz

GODIUS RWEYONGEZA                  0755848391 Page 11

kipaji chako kwenye mtandao na kunufaika na 
inatenti.

Kwenye sura ya saba  tutaona kipaji na elimu. 
Kwa nini elimu inapewa kipaumbele zaidi 
kuliko kipaji na je, kuna ulazima wowote wa 
kuendeleza kipaji chako au ukomae tu na elimu?

Uko tayari kwa ajili ya safari hii ya kipekee? 
Basi wacha tuianze kama ifuatavyo.
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∞∞∞∞∞SURA YA KWANZA∞∞∞∞∞

KIPAJI NI NINI?
Utangulizi

ila mtu kazaliwa na chembechembe za 
kila kipaji kwenye mwili wake. Hata 
hivyo kadiri mtu anavyokuwa anakua 

akili yake inapuuza baadhi ya ya vipaji huku 
ikiweka mazingira kwenye baadhi ya vipaji. 
Hivyo kufikia umri fulani kwenye maisha mtu 
anasahau vipaji vingi na kujikita kwenye baadhi 
ya vipaji au kipaji kimoja tu.

K
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Maana Ya Kipaji
.................

Kitabu kinaendelea...........................
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KUPATA EBOOK HII TAFADHALI LIPIA 
10,000/- TZSH KWA  0684 408 755 jina ni 
GODIUS RWEYONGEZA ili uipate. Baada ya 
hapo utatuma ujumbe kwa namba hiyo hiyo ili 
utumiwe hii ebook yote mpaka mwisho

Kwa maelezo zaidi tembelea 
www.songambele.co.tz/shop

Au piga/SMS 0755848391 au 0684 408 755 

Karibu
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VITABU VYA MWANDISHI HUYU

wandishi wa ebook hii ameandika 
vitabu vingine zaidi ya 16, miongoni 
mwake ni hivi hapa

1. Kutoka Sifuri Mpaka Kileleni 
2. Tatizo Si Rasilimali Zilizopotea (Toleo La 

Kwanza Na La Pili)
3. Mambo 55 Ya Kuzingatia Kabla Ya 

Kuanzisha Biashara.
4. Jinsi Ya Kuibua Ubunifu Ulio Ndani 

Yako.
5. Maajabu Ya Kusoma Vitabu (toleo 

lililoboreshwa zaidi)
6.  Maajabu Ya Kuweka Akiba
7. Akili ya diamond: Mambo 50 ya kujifunza 

kutoka msanii Diamond Platnumz
8. Jinsi ya kuwa mwandishi mbobevu ndani 

ya siku 30
9. Maajabu ya kuwekeza kwenye hisa, 

hatifungani na vipande
10.Maisha ni Fursa; Zitumie Zikubebe

M
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hapo utatuma ujumbe kwa namba hiyo hiyo ili 
utumiwe hii ebook yote mpaka mwisho
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KIPAJI NI DHAHABU 

Kwenye kurasa za kitabu hiki nimeeleza kipaji kwa 
kina kiasi kwamba kama kitabu hiki anakisoma mtoto 
wa miaka sita aweze kunielewa. 

Kwenye sura ya kwanza nimeanza kwa kueleza 
kwamba kipaji ni kitu gani? Ambapo nimeeleza dhana 
nzima ya kipaji na jinsi kinavyofanya kazi.

Kwenye sura ya pili nimeeleza namna ambavyo 
unaweza kugundua kipaji chako. Je, unajiuliza ni kwa 
namna gani ambavyo unaweza kugundua hicho kipaji 
chako? Basi nenda moja kwa moja kwenye sura ya 
pili.

Kwenye sura ya tatu nimeonesha mbinu unazoweza 
kutumia kwenye kunoa na kuendeleza kipaji chako. 
Hapa utakutana na mbinu za kukusaidia wewe kuweza 
kupeleka kipaji chako mbali. Na kwenye sura ya nne 
tutaona kwa nini watu hawathamini vipaji vyao. 

Kwenye sura ya tano tutaona mbinu zitakusaidia wewe 
kutengeneza fedha kwa kutumia kipaji chako.

Tunaishi kwenye ulimwengu wa intaneti. Na hapa 
tutaingia kwenye sura ya sita ambapo tutaona namna 
ambavyo unaweza kupeleka kipaji chako kwenye 
mtandao na kunufaika na intaneti.
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Kwenye sura ya saba  tutaona kipaji na elimu. Kwa 
nini elimu inapewa kipaumbele zaidi kuliko kipaji na 
je, kuna ulazima wowote wa kuendeleza kipaji chako 
au ukomae tu na elimu?

Uko tayari kwa ajili ya safari hii ya kipekee? Basi 
wacha tuianze kama ifuatavyo.
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