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UTANGULIZI. 

Ndugu msomaji wangu, napenda kukujulisha kuwa, kitabu hiki cha Mamlaka ya Kiongozi, 

ni kitabu kinacholenga kuhuisha au kufufua uhai wa kiongozi, kwa maana kiongozi pasipo 

mamlaka ni kama mtu au kitu kilicho kufa. Au naweza kusema, kiongozi pasipo mamlaka 

ni sawa na gari isiyokuwa na injini. Na kwa msemo mwingine iwapo kiongozi asipokuwa na 

mamlaka, anakuwa kama kituko fulani, kwa maana nisawa na trafiki ambaye amesimama 

barabarani bila ya kuvaa sare, hivyo huonekana kama mpita njia.  

MKAZO HALISI WA KITABU  

Mkazo wa kitabu hiki, ni kumjenga kiongozi yoyote kwenye maisha ya mamlaka ya 

kiongozi. Kiongozi anatakiwa kuishi ndani ya mamlaka au mamlaka iwe ndio sehemu ya 

maisha yake, aidha ajue kuwa ili uongozi wake uonekane ni lazima ionekane mamlaka ya 

kiongozi ndani yake, kwa kila anachokisema na kufanya kionyeshe mamlaka ndani yake.  

HAKUNA MTU ANAYEMTII MTU BALI WATU HUTII MAMLAKA. 

Sisi binadamu wote ni sawa kabisa, lakini tunatofautiana kwa vipawa ambavyo Mungu 

ametujaalia, wewe ni kama mtu mwingine yoyote, na usidhani watu wanatii sura yako au 

umbile lako, la hasha! Bali wanaweza kukutii kwa sababu ya kuonekana kitu cha tofauti 



ndani ya maisha yako, nacho ni mamlaka ya kiongozi. Watu wanapoiona mamlaka ya 

kiongozi ikitendakazi, ndipo utaanza kuona watu wakinyenyekea kwako. Sio wanakutii 

wewe bali wanaitii ile mamlaka inayoonekana kutendakazi. 

MANENO YENYE NGUVU YA PAULO KWA KIONGOZI 

Maneno yanayofuata hapo mbele yana ujumbe mzito kwa kiongozi, ambayo Paulo 

anazungumza na kiongozi kama mimi na wewe 

2 Timoseo 2:15 Jitahidi kujionyesha kuwa umekubaliwa na Mungu, mtenda kazi asiye na 

sababu ya kutahayari, ukitumia kwa halali neno la kweli. 

Maneno hayo ukiyasoma kijuu juu utadhani kama ni maneno mepesi, lakini kiukweli ni 

maneno mazito sana au ni maneno ya nguvu sana kwa kiongozi. Hapo juu tunaona kuwa 

Paulo anamfundisha mwanawe wa kiroho Timoseo ili ajue umuhimu wa kuvaa sura ya 

kiongozi, au kuishi kwa kufuatana na tabia za kiongozi. Maneno mengine nitayafafanua 

huko mbele katika kitabu hiki, lakini la msingi kulishika katika andiko hilo ni JIONYESHE 

KUWA UMEKUBALIWA NA MUNGU. Paulo anafundisha hapo kuwa, uongozi au utumishi 

si kitu cha kuficha bali unatakiwa uonekane kwa watu wote. Aidha kiongozi anatakiwa 

kuanza yeye kujiamini kabla ya watu kumuamini. 

CHUNGUZA ANDIKO HILI 

1 Timoseo 4:12.16 Mtu awaye yote asiudharau ujana wako, bali uwe kielelezo kwao 

waaminio, katika usemi na mwenendo, na katika upendo na imani na usafi. hata 

nitakapokuja, ufanye bidii katika kusoma na kuonya na kufundisha. Usiache kuitumia 

karama ile iliyomo ndani yako, uliyopewa kwa unabii na kwa kuwekewa mikono ya wazee. 

Uyatafakari hayo; ukae katika hayo; ili kuendelea kwako kuwe dhahiri kwa watu wote. 

Jitunze nafsi yako, na mafundisho yako. Dumu katika mambo hayo; maana kwa kufanya hivyo 

utajiokoa nafsi yako na wale wakusikiao pia. 

Bwana asifiwe sana, ndugu msomaji, ninaposoma maandiko hayo huwa napata furaha sana 

na kuwa na nguvu nyingi sana. Paulo anamwambia Timoseo kuwa, mtu asiudharau ujana 

wake, ina maana Paulo anamuhimiza Timoseo kuidhirisha mamlaka yake ya kiongozi kwa 

watu ambao kwa kawaida wanajaribu kumdharau kwa sababu mbalimbali, lakini yeye 

asikubali mtu yoyote amdharau, hata kama hao watu wakifanya hivyo yeye aendelee 

kuwaonyesha kuwa yeye ni mtumishi wa Mungu asiyekuwa na mashaka na utumishi wake.  

 

Kuijionyesha kuwa umekubalika ina maana kuwa hodari , kutokuogopa macho ya watu au 

mitazamo yao binafsi. Unajua unaweza kukutana na watu ambao wanaweza kukuvunja 

moyo kupitia mitazamo yao, ikiwa na maana unaweza kukutana na watu wanaokubeza. 

Kukuona wewe si lolote, lakini wewe waonyeshe kuwa wewe ni zaidi ya lolote. Katika kazi 



ya Mungu mara nyingi tunakutana na upinzani, ijapokuwa tunafanya kazi ya kiroho na 

imani lakini usidanganyike ukadhani hautapata watu watakao kupinga ambao wamo ndani 

ya kanisa, lakini watakupinga na kutaka kukwamisha huduma yako, hivyo hauna budi 

kuwaonyesha watu kama hao kuwa wewe umekubalika na pia umeitwa na Mungu.     

 

 

 

 


