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PAZIA LA PILI 
 

ama kweli!  Pozo la mtoto mtukutu 

maficho yake uvungu kukwepa viboko 

vya mzazi! Baada ya wanadamu kulala 

fofofo kwa usiku mzima wa giza utadhani 

walifukiwa kaburini kwa muda. Siku mpya ilianza 

na jua lilituma salaamu za miyonzi yenye nuru kali 

kuisalimu dunia, kuwa giza limetoweka na watu 

waanze kuendelea na shughuli zao za mchana. 

Ndege waliimba mitini kwa sauti zao 

walizoumbiwa na MUNGU, majogoo waliwika 

kokorikoo! Kokorikoo! juu ya mabanda yao 

wakitoa ishara ya mapambazuko, huku Ngo'ombe 

wakitoa milio yao MOO! MOO! Wakidai 

kupelekwa malishoni na wachungaji wao, bila 

kujali mbwa nao walibweka kwa viburi mithili ya 

kuwa wanafukuza wezi. Ndipo mwanaume 

mwenye hulka yake alianza kukatiza mtaa kwa 

mtaa huku macho yake yaliyojaa umakini 

utadhani mchimba dhahabu mgodini! Lakini cha 
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kumuacha mdomo wazi mitaani hakuona mtu 

yeyote, palikuwa pametulia tuli kana kwamba 

hapakuwahi kuishi watu mahali pale, alizidi 

kusonga akikata kona hii na ile. Aliuona mti wa 

muembe na kisha aliusogelea na kukaa chini yake. 

Baada ya muda mti ulianza kuyumba yumba kana 

kwamba kuna upepo lakini alipoangalia hali ya 

hewa ilikuwa imetulia kabisa, hata miti jirani 

haikuyumba kabisa, aliendelea kukaa na kadri 

muda ulivyoenda mti ulikuwa kama kuna mtu 

anaukata na ulikuwa unaelekea kuangukia upande 

alioketi kijana huyu. Kwa haraka alinyanyuka na 

kuondoka, alipofika mbali aligeuka na kuangalia 

kilichotokea pale mtini lakini cha kushangaza mti 

ulikuwa umetulia tuli!  "Mmh!! ni Macho yangu! 

ama kweli kila boriti na mwandamizi wake" kijana 

alinena kwa kinywa chake. Njaa nayo ilianza 

malalamishi yake ndani ya mahakama ya tumbo 

lake na kumsumbua ili atimize marejesho ya haki 

ya shibe, ndipo akaanza kutahamaki huku na 

huku akiangalia huku na kule. Kwa mbali aliuona 
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mchungwa na mpera, kwa haraka alipiga hatua ili 

akapate hata kutuliza njaa. Alianzia kwenye 

mchungwa kwani alikuwa na kiu sana,aliangua 

machungwa kama matano hivi na kisha aliketi 

chini kwa kukunja miguu yake kwa mbele, na 

akamenya chungwa la kwanza lililokuwa limeiva 

vizuri sana,  hivyo alitegemea kupata maji maji ya 

kutosha lakini ilikuwa ajabu ndani  ya chungwa 

palikuwa hakuna maji maji palinyaukiana sana, 

hivyo hakuweza kula lile chungwa, alichukuwa 

chungwa la pili, alilimenya lakini pia matokeo 

hayakuwa mazuri maana kwa ndani lilikuwa bichi 

kabisa na alilitupa. Kwa matumaini sana 

alichukuwa chungwa la tatu lilionekana kumvutia 

sana, akaanza  kulimenya, kuangalia kwa ndani 

chungwa lilikuwa zuri sana, maji maji yalionekana 

ya kutosha, mate yalimjaa kweli kweli utadhani 

chopeko na mnofu, baada ya kubugia lile chungwa 

alikunja sura kwani alikutana na ladha kama ya 

ndimu ndani ya chungwa lililoiva, alilitupa huku 

akijisemea "huu mti hauna maana kabisa" kwa 

hasira ya njaa alipukutisha nusu ya machungwa 


