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MAONI NA USHAURI KUTOKA KWA WADAU MBALIMBALI  

“Kitu kikubwa kinachoweza kumsaidia mwanafunzi kufanya vizuri darasani ni 

kujitambua. 

Kujitambua kunaambatana moja kwa moja na kuelewa maana ya yeye kuwa 

darasani, kuelewa umuhimu wa kuwa na bidii darasani na kuelewa umuhimu wa 

wenzake darasani” 

~Abel E Kiharo   

“Ili mwanafunzi aweze kufanya vizuri ni pamoja na kuwa na nidhamu kwa kila 

anachokipanga, atambue kwamba anaweza kufanya vizuri zaidi ya wengine na 

asifanye mambo mawili kwa wakati mmoja maana mshika mawili moja 

humponyoka “~Charles Kalungu 

 “Mwanafunzi anapaswa kutengeneza mazingira mazuri ya kujisomea na kujifunzia. 

Hii inamaanisha kuwa mwitikio na utayari wa mwanafunzi humfanya mwalimu 

kutokuwa mchoyo. Yaani mwalimu akiona mwanafunzi amejiweka katika 

mazingira ya utayari humfanya mwalimu kutoa kila alichonacho ili kimsaidie 

mwanafunzi kufanya vizuri”. 

 ~Jacqueline Salmon 

“Mwanafunzi ili afanye vizuri anapaswa kwanza kuwa na nidhamu awapo 
darasani, Pili afanyie kazi kile anachofundishwa na mwalimu wake na mwisho 
asome kwa kurudia mara kwa mara kile anachofundishwa “ 
~ Mwl Abbass Novatho  
 
“Ili mwanafunzi afaulu darasani anahitaji awe na nidhamu kwa watu wote, awe na 

bidii katika masomo na awe na kiu ya kufaulu na atafute vyanzo mbalimbali vya 

maarifa “ 

~Mwl Anjesta Nathanael  

“Ili mwafunzi aweze kufanya vizuri abadilishe mtazamo juu ya nini anapaswa 

kufanya awapo darasani na nje ya darasa akiwa peke yake. 

Mfano mwalimu anafundisha mwanafunzi anafikiria mahusiano, mpira, tamthilia, 

umbea na mambo yanayofanana na hayo hupoteza umakini wa mwanafunzi na 

mwisho hupelekea yeye kushindwa kufanya vizuri. Mwanafunzi anapaswa 

kujiepushe kuwaza vitu vilivyo nje ya masomo yake “ 

~Mwl Mwoleka  
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  “Mwanafunzi anapaswa kuwa na ari yaani msukumo wa ndani wa kutaka kufanya 

vizuri. Akiwa na msukumo huo ndio utamfanya yeye kufanya vizuri na kuipenda 

shule” 

~Mwl Kifuta  

“Mwanafunzi ajitahidi kusoma mada zote, apitie mitihani iliyopita, abuni njia za 
majibu, asome kwa lengo, atulie na awe na amani wakati wa kufanya mitihani yake” 
 
~Mwl Erick Moses  
 
“Mwanafunzi apange ratiba yake, wakati wa likizo apate muda wa kutosha wa 
kupata masomo ya ziada na ajitahidi kuwa msikivu kwa kila mwalimu” 
 
~Mwl Abraham Daud Kamwela 
 
“Mwanafunzi ili afaulu vizuri ni muhimu ahudhurie vipindi darasani na asome 
vitabu maana mwalimu hatafundisha kila kitu “ 
~Amani Mdewa 
 


