
 



  

  

  

  

  

                                                               

 

  



  

  

“Wale wasiosoma hawana tofauti na wale wasiojua 

kusoma.” 

~Methali ya Kichina 

  

NATAMANI KUANZA 

KUSOMA  

VITABU 

  

  

MWONGOZO WA KUJENGA 

 TABIA YA 

 KUSOMA VITABU 
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WAKFU 

Kitabu hiki nakitunuku kwa wale wote 

wanaopenda kusoma vitabu lakini pia kwa wale 

waliotamani kuanza kusoma vitabu na 

wakashindwa. 

  

  



  

  

  

  

  

  

SHUKRANI 

  

Nipende kuwashukuru Keneth Mbakiza na 

rafiki yangu Khalifa kwa kubuni jarada la kitabu 

hiki. 

  

Lakini pia nitakuwa mchoyo wa fadhila 

nisipomshukuru rafiki yangu Ashura kwa 

kunipa wazo la kuwaandikia watu kitabu hiki. 



  

Mwisho nikushukuru wewe kwa kuamua 

kusoma kitabu hiki, yote yakisha kusemwa 

nikuombe usome vitabu vyangu vingine kama, 

Yusufu Nina Ndoto, Barabara ya mafanikio, 

Namna ya Kuwa Mtaalamu, Kijana wa Maarifa 

na Pumba za Edius. 

  

  

  

UTANGULIZI 

  

Pamoja na kuwa mwandishi wa vitabu 6 sasa na 

hiki kikiwa cha 7 mimi pia ni msomaji mzuri wa 

vitabu na makala. Nimefanya kujifunza kama 

sehemu ya maisha yangu na mojawapo ya kitu 

ninachofurahia. 



Mpaka sasa nimesoma vitabu vingi sana na 

matokeo chanya ya usomaji wa vitabu 

nimeyaona. Sijawahi kujutia kupoteza hata 

shilingi moja kwenye kununua kitabu chochote 

kila kitabu nilichosoma kwa namna moja ama 

nyingine kimenisogeza katika hatua fulani ya 

kimaisha. Naweza kusema kwangu mimi dunia 

isiyo na vitabu ni sawa na kwamba umeninyima 

oksijeni. Bila vitabu siishi. 

Sambamba na hayo yote nimekuwa 

nikiwashauri watu wengi umuhimu na faida za 

kusoma vitabu. Ni wachache sana wameweza  

kujenga tabia hii, kuna wengine ndo kabisa 

hawaamini lolote kuhusu vitabu ukiwaambia 

kusoma vitabu ni kama unawapigia kelele. 

  

Kitabu hiki nimekiandika baada ya maombi ya 

wengi kuniomba niwaandikie kuhusu 



umuhimu wa kusoma vitabu na namna 

wanavyoweza kujenga tabia ya kusoma vitabu. 

  

Ni matumaini yangu makubwa kwamba 

ukisoma kitabu hiki hautakuwa na dukuduku 

lolote au wasiwasi kuhusu usomaji wa vitabu. 

  

Kikubwa na cha msingi ni kwamba ukimaliza 

kusoma yaliyoandikwa humu kazi kubwa ni 

kuyaweka katika vitendo. 

~Edius Katamugora (Aprili 13, 2020) 

1. KWANINI UJENGE TABIA YA 

KUSOMA VITABU? 

Siku moja mwandishi wa habari akiwa katika 

usaili na mwanaharakati Malcom X 

alimuuliza swali hili; “Ulisoma shule gani?” 



Malcom X alijibu kwa sentensi fupi 

“VITABU” 

Inawezekana umekuwa ukijiuliza watu 

wanaosoma vitabu wanapata faida gani au 

huwa wananufaika na nini. Kuna watu 

wengine wakilinganisha faida na hasara za 

kitu ndipo wanapoona thamani ya kitu. 

  

Kabla sijataka kwenda mbali kukuingiza 

katika uchambuzi wa kina wa kitabu hiki 

naomba nikupe faida wanazozipata 

wanaosoma vitabu. 

 


