
DIBAJI 

Zamani tulikuwa tunasimuliwa hadithi za MTU kaenda msituni na kukutana 

na zimwi na zimwi likampa MTU huyo kidani na kumwambia kila 

atakachosema kwa kidani hicho atapata. MTU huyu akitamka "nataka 

nyumba ya ghorofa" inatokea na anaipata. Akisema "nataka gari" inatokea. 

Yaani hadithi hizi sijui zilikuwa na lengo gani. Hizi zilitengeneza picha katika 

akili za watoto kwamba kuna vitu vinaweza kupatikana pasipo juhudi.  

Maisha yangekuwa na ujanja ujanja wa kufikiri tu na kutamka basi 

unachotaka kinatokea basi dunia ingekuwa sehemu ya vurugu tu.Picha 

inayokuja katika akili yako inatengenezwa na mawazo yako. Mawazo uliyo 

nayo yanajengwa na kile unachokiona, kile unachokisikia, kile 

unachokisoma. Hii "picha" au "taswira" ndiyo inaleta NDOTO.  

Ndoto hii sasa, ndio mwandishi wa kitabu hiki, Joas, anaiandikia katika 

namna ya kutoa ahadi madhubuti anasema NITATIMIZA NDOTO 

YANGU.Kuna changamoto nyingi unazozoweza kupitia mpaka kufikia ndoto 

yako (mahali unapotaka kuwa au mtu unayetaka kuwa). Moja ya 

changamoto kubwa ni pale wewe mwenye ndoto unapomshirikisha MTU 

asiyekuwa na hiyo ndoto yako. Kwa bahati mbaya kabisa unakuta huyo 

MTU aliwahi kufanya jambo linalofanana na ndoto yako na kushindwa au 

anajua MTU aliyewahi kufanya jambo hilo akashindwa. MTU wa namna hii 

ana uwezo mkubwa wa kukukatisha tamaa na kukufanya uishie njiani kabla 

ya kufika katika kilele cha mafanikio yako. Joas, katika kitabu hiki, 

anakukumbusha ahadi yako ya kutimza ndoto hiyo na ukae ukijisemea 

moyoni na hadharani kuwa NITATIMIZA NDOTO YANGU. 

Pamoja na hilo pia unajikuta ile picha uliyo nayo kichwani mwako haifikiwi 

kama unavyotarajia kwa kuwa una picha dhaifu, una ndoto ndogo. Katika 

kitabu changu kiitwacho Mafanikio Huanzia Kichwani Mwako, nimeandika 

juu ya ukweli kwamba ndoto yako haina budi kuwa kubwa na ya kukutisha 



kabisa. Ndoto itakayotoa mwanga kwa wewe kujiandaa kwa nguvu na akili, 

ili kuitimiza.Ukiwa na matarajio madogo, unakuta akili yako inakosa shauku 

inayotosha kukusukuma mpaka kilele cha mafanikio hayo. Ukijenga picha 

kubwa basi kisaikolojia unajipa nafasi ya kuamini ukicheza tu na usipojituma 

vya kutosha basi ndoto yako haitatimia. Joas, anakupa mbinu zinazokupa 

shauku kubwa na isiyokoma katika kutimiza ndoto yako, hata kama ni 

ndoto kubwa kiasi gani. 

Nikupongeze wewe uliyejali na kununua kitabu hiki. Hautajuta kukisoma. 

Kitabu hiki kikapate nafasi ya kubadilisha mawazo yako ambayo yataathiri 

matendo yako katika kuhakikisha unatimiza ndoto zako. Jambo hili ni 

kubwa na ambalo hufanywa na watu wachache na wanaojua kwamba shule 

haina mbadala. Kujifunza hakukomi kwa sababu ya kumaliza shule au chuo 

ila ni suala la maisha.  

Nikutakie usomaji mwema na usisahau wakati wote kujituma na kufanya 

kazi kwa bidii na kujikumbusha kimoyomoyo na kwa sauti, ukijiambia 

"Nitatimiza Ndoto yangu". 
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