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KUHUSU MWANDISHI 
Dickson John ni mwandishi wa vitabu mbalimbali vya ujasiriamali na 
mwalimu elimu binafsi za maisha. Uandishi ni ndoto ambayo 
amekuwa nayo tangu zamani na hivi sasa ameamua kuiweka katika 
vitendo.  
 
Miongoni mwa vitabu alivyoviandika ni pamoja na:- 

 Kiwanda Mkononi. 
 Fanikisha Ndoto Yako. 
 Una nini Mkononi? 
 Unaweza inuka Tena. 
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KUNA KUINUKA TENA BAADA YA KUANGUKA. 
……………………………………… 

atika kila jambo kuna majira yake, na wakati kwa kila kusudi 

chini ya mbingu. Wakati wa kuzaliwa, na wakati wa kufa; 
wakati wa kupanda, na wakati wa kung’oa yaliyopandwa; 

wakati wa kuua, na wakati wa kupooza; wakati wa kubomoa, na 
wakati wa  kujenga; wakati wa kulia, na wakati wa kucheka; wakati 
wa kuomboleza, na wakati wa kucheza; wakati wa kutupa mawe, na 
wakati wa kukusanya mawe; wakati wa kukumbatia, na wakati wa 
kutokumbatia; wakati wa kutafuta, na wakati wa kupoteza; wakati 

wa kuweka, na wakati wa kutupa; wakati wa kurarua, na wakati wa 
kushona; wakati wa kunyamaza, na wakati wa kunena; wakati wa 
kupenda, na wakati wa kuchukia; wakati wa vita, na waakati wa 
amani. Kila kitu kimefanywa kizuri kwa wakati wake.  

 
Kila mara tunakutana changamoto ambazo zinatutoa katika malengo 

ya maisha. Katika maisha kuna watu watatu ambao wakikuondokea, 
maisha huanza upya. Watu hawa huwa ni muhimu sana katika 

maisha ya mtu. Watu hao ni Baba au Mama, Mke au Mume. Mmoja 
kati ya watu hawa anapoondoka basi mfumo wa maisha ya mtu 
huathirika kwa namna moja ama nyingine, kusimama inategemeana 
na misingi binafsi ambayo mtu huyu atakuwa amejiwekea yeye 

mwenyewe.  
 
Pamoja na mambo haya yote, kitabu hiki kina ujumbe muhimu sana 
kwa ajili yako. Ni ujumbe wa amani kwako. Yamkini watu wengine 
wamekwambia “Huwezi kuinuka tena” kutokana na changamoto 
unazozipitia. Watu wengine wamekudhihaki na kukucheka sana, na 

wemeonyesha dharau hadharani mbele zako. Haya yote ni 

K 



Nguvu ya kutokata tamaa!!! 

 

4 
 

changamoto unayopitia. Kuna namna unaweza kuinuka tena, kuinuka 
tena na kuinuka tena. 
 
Nilipokuwa nikisoma BIBLIA huku nikitafakari nilikutana na ujumbe 
mmoja ambao ulinisukumu kuandika kitabu hiki kwa ajili ya kuwatia 
moyo vijana wenzengu wa rika mbalimbali. Nilisoma vitabu viwili 
tofauti ambavyp ndivyo vitakuwa msingi wa kitabu hiki. Kuna mtu 
mmoja katika kitabu cha Biblia aitwaye Ayubu, Kwa wakristo wanajua 
hadithi yake, namna ambavyo alipitia changamoto ambazo kwa 
kipindi hiki tulichonacho hakuna mtu ambaye angelisimama kama 
yeye, ingawaje mateso yake yalikuwa yakihusiana na Imani, lakini 
kuna jambo la kujifunza kutoka kwake. Kwa kifupi Ayubu alikuwa ni 
mtu mchaji wa Mungu, alimwamini Mungu kwa kiwango kikubwa. 
Ilifikia siku moja shetani alitoka ili kumjaribu Ayubu, akamjaribu kwa 
kila namna alivyoweza, akaua mifugo yake yote, akaua watoto wake 
wote. Na kila kitu alichokuwa nacho. Alipitia mateso mengi lakini 
jambo tunajifunza kutoka kwake, hakukata tamaa, aliinuka tena. 
 
Katika kitabu hicho cha Ayubu 22:29 tunakuta maneno muhimu sana 
ambayo ndiyo msingi wa kitabu hiki na ndipo jina la kitabu linapokea, 
imeandikwa hivi “Hapo watakapokuangusha, utasema kuna KUINUKA 
TENA……..” kuna kuinuka tena baada ya kuanguka, kuna kuinuka 
kibiashara, kuna kuinuka tena baada ya anguko la muda mrefu. 
Amini na tumia maneno haya kutoka katika kitabu cha MIKA 7:8 “…… 
Niangukapo, nitainuka tena” Mungu ana wazo zuri tu juu yako, na 
msingi wa ushindi wa mwanadamu umejengwa katika kuinuka kila 

mara anapoanguka.  
 
Tutanguka mara hata ishirini ili kujenga ndoa yenye mahusiano 
imara. Tutaanguka mara mia ili kutimiliza lengo moja tu la kuuza 

kitabu au biashara kwa ufanisi. Kuanguka ni sehemu ya maisha ya 
mwanadamu, lakini ni namna gani unakabiliana na hali hii kila 
inapotokea? Je unaamani kuna kuinuka tena baada ya kuanguka? 
Ndio mimi naamini juu ya kuinuka tena katika kufanya jambo Fulani, 
siwezi acha kuandika vitabu vya kuelimisha jamii na kuwapa maarifa 
kwa kisa eti watanzania hawasomi vitabu, licha ya kwamba sifikii 

malengo ya uuzaji wa kitabu lakini nitaendelea kufanya hivyo kila siku 
kadri ninavyojaliwa na mwenyezi Mungu. 
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Kila anguko lina mafunzo ndani yaake, inamaanisha kuna sehemu 
fulani ambapo unakosea kila mara ndio maana unaanguka. Inakupa 
nafasi ya kujichunguza, kujipima na kukupa uwezo wa kuamua upya 
ili kuinuka kila unapoanguka. Amini unaweza kuimuka tena itakupa 
nguvu ya kuinuka tena. Kuna watu ambao wamekata tamaa kwamba 
hawawezi kutoka katika umaskini, najua umekuwa na jitihada nyingi 
za kutaka kutoka mahali ulipo, kila mara unapojaribu unaanguka, 
hebu kiri maneno haya “Niangukapo, Nitainuka tena” hata kama 
wengine watashindwa kusimama, wewe simama. 
 
Ikiwa njia moja imeshindikana, kuna njia nyingine itafunguka kwa 
ajili yako. Usione kukosa elimu kubwa kama ni kigezo pekee cha 
kukufanya kushindwa kuendelea na maisha. Watu wengine 
wamekuwa na taratibu za kujinyonga pindi matokeo yao yanapokuwa 
mabaya katika mitihani yao ya mwisho, wameona kana kwamba njia 
yao imefungika, hakuna namna ya kuweza kutoka. Unadhani elimu 
kwako ina manufaa kuliko maisha na uhai wako? Wangapi 
wamesoma na bado wapo mtaani wanafanya shughuli ambazo hata 
haziendani na elimu yao. Hata kama ukifeli shule kuna kuinuka tena 
yawezekana ikawa njia ile ile ama njia nyingine. Usijinyonge kwa 
kudhani kwamba utakuwa umetatua matatizo, hujui huko uendako 
utakutana na nini, hivyo basi endelea kutumia zawadi ya uhai kutoka 
kwa Mungu. 
 
 
 


