
Soma hii tafadhali……

YUKOWAPI?

Ilikuwa ni mida ya jioni, ambapo jua lilishaanza kutokomea
upande wa magharibi. Mawingu machache tu ya rangi ya kijivu
yalikuwa yamebakia bakia kwenye anga lililoshageuka kuwa
jekundu sana.

Nikiwa juu ya ghorofa refu kabisa lenye takribani floor
thelathini na moja ndani ya jiji la Daar es alaam. Nililiona vizuri
mno namna anga lilivyokuwa kutokea hapo juu. Hata ndege nao
walionekana wakirejea kutoka kwenye mizunguko yao.

“Is it a time to die, right now?”, iliniuliza nafsi yangu,
ambayo ilinishuhudia nikiwa nimesimama kuelekea ukingoni
kabisa mwa ghorofa hilo.

Lilikuwa ni ghorofa refu mno ndani ya jiji hilo la kibiashara.

Basi nilipotazama chini, kwa mbali sana niliweza kuyaona
magari yakikatiza na kupishana katika moja ya makutano ya
barabara hizo za hapo mjini. Pia watu walionekana wadogo!
Kama sisimizi wakiingia na kutoka mitaa mbalimbali.



Baada ya kutembea na kufika kwenye tofali la mwisho
kabisa ukingoni. Ndipo nikafumba macho yangu.

“Are you going to do it?”, nafsi yangu iliendelea kuniuliza.

Upepo mkali mno uliendelea kunipuliza huku nikiwa
nimefumba macho na shati nililolivaa lilipeperuka kama bendera
iliyokuwa ikinadi chama fulani. Mbele yangu ilikuwepo drone
iliyosetiwa kuweza kurekodi kila hatua na kitu nilichokuwa
nakifanya.

Nilikuwa nimeshaiset moja kwa moja na kuruka live kupitia
social networks na baadhi ya websites. Kwa hiyo kila
nilichokuwa nakifanya kuna baadhi ya watu waliokuwa waki-
stream online na kutazama.

Upande wa mbele ya ghorofa nililopo kulikuwa na ghorofa
jingine lililokuwa na bango kubwa sana. Bango lililoonesha
tangazo la juisi tamu kabisa itokanayo na zabibu.

“Won’t you miss the Grapes?”, nafsi yangu iliendelea
kuniuliza.



“Yes, I will miss the Grapes. But jamii haitani-miss mimi,
And so… I have to die”. Nilisema huku nikipeleka mkono usoni
kuweza kuivua mask iliyonificha sura yangu halisi.

Sasa nilitaka kujiweka wazi kwamba mimi ni nani?. Na
kisha kujiua kwa kujirusha kutoka juu kabisa kwenye hilo
ghorofa refu mno.

Nilipoishika mask na kutaka kuivua…

“But Why?”, nafsi yangu iliniuliza.

Hapo kila mmoja aliyekuwa anashuhudia kwa kutazama
video ile alibaki kunihuzunikia. Kila mtu alibaki kimya
akitafakari kuhusu nini kilichonipelekea kutaka kufanya hiki
ninachokifanya. Wengine mioyo yao ilidunda kwa kasi mno kwa
kuhofia mauaji yatakayoenda kutokea hivi punde.

Online viewers wakiwa zaidi ya laki moja kutoka sehemu
mbalimbali za Afrika na nje ya Afrika pia, walikuwa
wakishuhudia na kutazama tukio hilo.

“Think about it in another way”, Nafsi ilisema tena.



“Noo!”, nilikataa na kuikataza nafsi. Na kisha nikasema,

“There is no way but one way. And that is, I HAVE TO
DIE!”.

Basi nikiwa nabishana na nafsi yangu, mara ghafla kitu
kizito kiliweza kunisukuma na kunidondosha kutoka juu kabisa
ya ghorofa lile.

“What happened!”, nilibaki najiuliza.

Nikiwa nateremka sasa kwa mbali nilikiona kifo kikijiandaa
kunipokea kwa mikono miwili.

Hapo tena, ni woga na wasiwasi vikaanza kunitawala.
Nilijikuta ghafla sitaki tena kufa. Nilijikuta naanza kuyatamani
tena maisha kwa kutaka kuipata nafasi nyingine ya kuweza
kuendelea kubaki hai duniani.

“Are you regretting now?”, mara nilisikia nafsi yangu
ikiniambia na kuniuliza kama najutia kwa maamuzi
niliyoyafanya?. Kumbuka hapo nikiwa hewani nashuka
kuelekea chini ardhini.



“Shut up!”, niliijibu kwa hasira na kuikaripia mno. Kisha
nilituliza mzuka na kuiambia tena kwa upole.

“I WANT TO REMAINALIVE!. Hivi huoni kuwa bado
nakuhitaji wewe?. Nayahitaji maisha yangu pia”

Oh shit!, ndipo nilipoanza kujibinua binua hewani nikijaribu
kutafuta namna ya kuutetea uhai wangu.

“Ni nini hiki?”, nilijiuliza mara baada ya kupitisha mkono na
kugusa mgongoni.

Niliendelea kukipapasa papasa zaidi ili niweze kukifahamu.

“Anhaa!”, nilisema mara baada ya kuona kitu hicho
kikifanana na begi la mgongoni.

Nilipapasa zaidi kwa upande wa kushoto chinichini kidogo
ya begi hilo. Na mara nikaishika kamba fulani iliyokuwa
imeegeshwa na kuning’inia pembeni mwa begi hilo.



“Just Pull It!”, nafsi yangu ilichangamka kuniambia.

Basi nilipoivuta, nilishangaa kuvutwa nyuma na kwa kasi ya
ajabu sana kuelekea juu. Ni kama vile mtu akikushika shati na
kukuvuta kwa ghafla uwapo kwenye mwendo.

Niligeuka nyuma na kutazama juu.

“Oh!”, Nilistaajabu sana kuona parachute kubwa la rangi ya
orange, likiwa limenishikilia hapo hewani.

“Wow!”, nafsi ilishangilia.

Basi kifo kiliacha kabisa kutabasamu. Na mara moja
kilitoweka na kuachana na mimi kwa siku hiyo ndani ya jiji la
Dar.

Drone iliendelea kurekodi na kurusha moja kwa moja
mtandaoni kila kile kilichokuwa kikiendelea. Na sasa ilikuwa
inanirekodi namna nilivyokuwa nashuka chini taratibu kabisa
kwa parachute hilo.

Kila mtu alianza kunishanga pale nilipokuwa naanza kutua
chini kwa kuishusha miguu yangu kwenye ardhi. Wengi sana



walistaajabu kumuona mtu mwenye parachute akitua katikati ya
jiji hilo la Dar.

Kilicho-wastaajabisha zaidi ni kumuona mtu mwenyewe
akiwa amevalia mask usoni. Mask iliyoziba sura yake halisi.

Nakwambia, nilijikuta nimezingirwa na watu wengi sana.
Kila mtu akiwa na simu yake aliyoiwasha Flashlight na Camera
wakiwa wamezielekezea kwangu mimi. Ilionekana ni kitu cha
ajabu mno kuwahi kutokea hapo katikati ya jiji, hususan kwa
muda huo wa jioni yenye kuelekea usiku.

Basi hata madereva wa magari walijikuta wakisimamisha
magari yao ili kuweza kujionea hicho kilichoweza kutua kwa
parachute katika mkutano hayo ya barabara. Hii ilipelekea
kusababisha foleni kubwa sana ya magari kama vile foleni ya
madumu bombani pale maji yanapokatika kwa wiki nzima.

“Hii noma sasa”, nilijiambia mara baada ya kuona watu
wakizidi kuongezeka eneo hilo. Mbaya zaidi hata polisi pia
walipata taarifa na walishawasili eneo la tukio wakiwa na silaha
zao kuhakikisha usalama zaidi wa eneo hilo la tukio.

“Oh!, my God”, nilijiambia mara bada ya kuona askari polisi



watatu wakiwa na Shot Guns. Walianza taratibu kunisogelea
huku wakiniamuru kupiga magoti chini na ninyoshe mikono
yangu juu.

“What should I do?”, niliiuliza nafsi yangu.

“Diss….!”, nafsi ilinipa jibu kwa kuninong’oneza.

Nilitazama kulia na kisha kushoto, mara pap! Nilijifunika
chap chap kwa lile parachute. Kisha tuli! Nilitulia kimya kama
kuku mwenye kulalia mayai yake.

Bada ya sekunde kadhaa, askari waliweza kulizingira lile
parachute. Lakini walipolinyanyua na kulifunua, walibaki
wakijiuliza swali moja tu!.

“YUKOWAPI?”, kila askari alijikuta akimuuliza mwenzie.

Kwa sababu, hawakuweza kuamini kabisa kile kilichoweza
kutokea mbele ya poopoo zao mbili zivukazo mto.

Ukweli ni kwamba nilishawachoropoka na ku-disappear,
yani nilitoweka, niliyayuka , ama ukipenda unaweza ukasema
nilipotea kwa kutatanisha.



Sio wewe tu unayejiuliza kuhusu HOW DID I
DISAPPEAR?. Nasema sio wewe peke yako bali hata wale
polisi walibaki wakijiuliza hivyohivyo. Walishangaa,
iliwashangaza na nilionekana ni mtu mwenye kushangaza mno.

“Huu ni uchawi huu!!”, mara zilisikika kelele za raia
waliokuwa wamekusanyika eneo hilo la tukio.

“Haa! aa! Haiwezekani”, mara aliropoka mtu mwingine. Basi
kila mtu alisema lile alilojisikia kulisema.

Askari waliongeza kikosi kingine zaidi na kulizungushia
eneo hilo kwa kuliweka chini ya ulinzi na kwa ajili ya
uchunguzi zaidi. Baadhi ya polisi wapelelezi waliendelea
kupeleleza eneo hilo kwa kuangalia vitu kama vile footprints,
finger-prints, pamoja na kuchora michoro ku-trace mpangilio wa
vitu katika eneo hilo la tukio. Hasa hasa walichora namna
parachute lilivyotua pale chini.

Maofisa wengine wa upelelezi waliendelea na kupiga picha
objects mbalimbali zilizopo katika eneo la tukio kwa ajili ya
Further investigation.



Punde si punde waandishi wa habari nao waliweza kuwasili
eneo la tukio wakitokea katika vituo mbalimbali vya utangazaji
hapa nchini. Wanawasili ndani ya eneo la tukio lililokuwa
limezungushiwa kwa utepe wa njano ulio na maandishi
yanayosomeka “CRIME ZONE!”.

Na sasa usiku ulishaingia huku kigiza kikianza kufunika anga
kama vile kizee anapojifunika koti pale anapohisi baridi kali
mwilini.

Mataa yenye mwanga mkali sana yaliwashwa kulizunguka na
kulimulika eneo hilo la tukio. Pia polisi walioshikilia mitutu ya
bunduki walisimama imara kuhakikisha usalama wa eneo hilo.

Basi waandishi wa habari waliendelea kuwahoji na kuwauliza
maswali mbalimbali wale raia waliokuwa wamezunguka na
kulishuhudia tukio hilo pale lilipokuwa likitokea.

Ndani ya muda mchache tu!, hali ikawa hali. Karibia kila
stesheni ya runinga ilikuwa ikirusha “HABARI
ZILIZOTUFIKIA HIVI PUNDE” yaani, “BREAKING NEWS”.
Huku ikipamba habari hiyo kwa kusema…… “ATUA KWA
PARASHUTI NAKUTOWEKAKWAKUTATANISHA”.



Nakwambia hadi barabara zilifungwa, yani zile zenye
kuelekea kwenye makutano hayo ya eneo la tukio. Badala yake
ilielekezwa njia nyingine ya kuweza kupita magari hayo
yaliyokuwa yakielekea sehemu mbalimbali za ndani na nje ya
jiji la Dar es salaam.

Dakika thelathini baadae nilianza kuhisi maumivu makali
mno kwenye maeneo ya kiunoni. Mapafu yalinibana na
kupumua kwa shida sana. Miguu pia ilionekana kukosa nguvu.
Na hata nilipojaribu kufumbua macho yangu sikuona chochote
kile zaidi ya kigizagiza flani hivi.

Hapo ndipo niliamua kuivua ile mask niliyokuwa nimeivaa.
Kisha niliangaza angaza sehemu iliyonizunguka ili kuifahamu.

Mara nilianza kuhisi harufu kali sana kama ya kuoza oza kwa
vitu ikizitesa pua zangu.

“Ni wapi hapa?”, nilijiuliza huku nikigeuka nyuma. Hapo
nikayaona matobo sita yaliyoweza kupenyeza miale michache
ya mwanga. Lakini kabla sijakaa vizuri kutazama kwa nje,
nilishangaa kuona sehemu ya juu ikifunguliwa.



“Kulikoni?!!”, nilibaki najiuliza.

Mara kidogo tena nilishangaa kuona takataka zikimiminwa
na kuniangukia mimi niliyemo humo ndani.

“Oh My God!”, nilijishangaa sana kujikuta ndani
ya………….

MWENDELEZO WA HADITHI HII UPO, NA
UNAPATIKANA KWA GHARAMA NDOGO SANA YA

SHILINGI ELFU NNE TU!.

ILA KUNA HII OFFER SASA, UNAWEZA KUPATA
MWENDELEZO

KWA SHILINGI 2000 TU!.
Tuma neno, “YUKOWAPI”,

kwenda wasap namba

0682 458 163
Kwa maelezo zaidi ya kuupata mwendelezo.


